[x] ปิดหน้าต่างนี้
Powered by ATOMYMAXSITE 2.5
วัดชลประทานรังสฤษดิ์ พระอารามหลวง ต.บางตลาด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี ๑๑๑๒๐
ยินดีต้อนรับคุณ บุคคลทั่วไป  
English Chinese (Simplified) Chinese (Traditional) French German Italian Japanese Korean Portuguese Russian Spanish Vietnamese Thai     
ค้นหา   
เมนูหลัก
ระบบสมาชิก
Username :
Password :
[ สมัครสมาชิก ] | [ ลืมรหัสผ่าน ]
สมาชิกทั้งหมด 108 คน
สมาชิกที่กำลังออนไลน์ 0 คน
poll

   คุณคิดว่าเวปนี้เป็นอย่างไร


  1. ดีมาก
  2. ดี
  3. ปานกลาง
  4. แย่
  5. แย่มาก


พยากรณ์อากาศ
 


  

   เว็บบอร์ด >> รวมภาพถ่ายสวยๆ พระนวกะ ทุกรุ่น >>
  VIEW : 26    
โดย r

UID : ไม่มีข้อมูล
โพสแล้ว : 12
ตอบแล้ว :
เพศ :
ระดับ : 2
Exp : 88%
เข้าระบบ :
ออฟไลน์ :
IP : 84.17.39.xxx

 
เมื่อ : พุธ ที่ 27 เดือน ตุลาคม พ.ศ.2564 เวลา 13:38:30    ปักหมุดและแบ่งปัน



     การแข่งขันเทนนิสเยาวชน รายการ "PTT-ลอนเทนนิสพัฒนาฝีมือ" ครั้งที่ 7 ภาคกลาง เพื่อเก็บคะแนนสะสมสู่รอบมาสเตอร์ ประจำปี 2564 ณ ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี จ.นนทบุรี จัดภายใต้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 เมื่อวันที่ 25 ต.ค.2564 เป็นวันสุดท้าย โดย น.ส.ทิรา บุญาณี กิตติกรณ์ รองเลขาธิการสมาคมกีฬาลอนเทนนิสแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีมอบรางวัล

    คู่ที่น่าสนใจ รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ประเภทชายเดี่ยว ปวรปรัชญ์ งั่นบุญศรี นักหวดจากชุมพร มือวางอันดับ 3 ของรายการ พบ ธีรินทร์ ประเสริฐสินธนา มือวางอันดับ 2 จาก กทม. ปรากฏว่า สู้กันสนุก ผลัดกันคว้าชัยไปคนละ 1 เซต ต้องหาผู้ชนะด้วยการเล่นซูเปอร์ไทเบรก และเป็น ปวรปรัชญ์ ที่คว้าชัยไป 2-1 เซต ด้วยสกอร์ 4-6, 6-2 และซูเปอร์ไทเบรก 10-2

    ด้านแชมป์ประเภทหญิงเดี่ยว ในรุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี เป็นของ ณัฐณิชา มูลทา นักหวดจากชลบุรี มือวางอันดับ 3 ของรายการ หลังจากหวดรอบชิงชนะเลิศ เอาชนะ พิมพ์ลภัส ลิม มือวางอันดับ 8 จาก กทม. 2-0 เซต 6-3, 6-1

    สำหรับผลการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศคู่อื่น มีดังนี้ รุ่นอายุไม่เกิน 8 ปี ชายเดี่ยว ก้องภพ แซ่ลิ้ม (มือวาง 2-นครปฐม) ชนะ โอลิเวอร์ เบนเซน เบิร์กฮาวท์ (ชลบุรี) 4-0, 4-1 ด้านหญิงเดี่ยว ณิชวรัชญ์ พลอยเกษมสุข (กทม.) ชนะ วิมุตติญา พงษ์หนู (กทม.) 4-1, 4-1 

    รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี ชายเดี่ยว อเล็กซานเดอร์ ซาดอฟ (มือวาง 1-ชลบุรี) ชนะ ณัฐภาคย์ สูงเลิศส่งฟ้า (มือวาง 2-นครปฐม) 4-1, 4-1 ส่วนหญิงเดี่ยว ลัลน์ลลิน วโรทยานนท์ (มือวาง 2-กทม.) ชนะ ยูซูนะ ทานินากะ (ญี่ปุ่น) 4-1, 5-3

    รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี ชายเดี่ยว พศิน สินฉลอง (มือวาง 2-กทม.) ชนะ กิจชานน มีสวัสดิ์ (กทม.) 4-0, 4-0 ด้านหญิงเดี่ยว จิณห์นิภา ตราชูวณิช (มือวาง 1-เพชรบุรี) ชนะ ริโอะ ฮิกาชิ (มือวาง 3-กทม.) 4-5(3-7), 4-0 และซูเปอร์ไทเบรก 10-3

    รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ชายเดี่ยว ปัญณ์ณวัชญ์ สุทธิสมบูรณ์ (มือวาง 1-ลำปาง) ชนะ ทัดพงษ์ กมลปัญญากร (มือวาง 5-บุรีรัมย์) 6-1Ret.(ทัดพงษ์เจ็บไหล่) ส่วนหญิงเดี่ยว กมลวรรณ ยอดเพ็ชร (พระนครศรีอยุธยา) ชนะ กมรวรรณ ก้อนศิลา (นนทบุรี) 6-3, 3-6 และซูเปอร์ไทเบรก 10-5

    รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ชายเดี่ยว ณภัทร ฮวดเจริญ (มือวาง 3-นนทบุรี) ชนะ ประเสริฐชัย นาคพเจริญทรัพย์ (ราชบุรี) 6-1, 6-2 ด้านหญิงเดี่ยว วราภรณ์ เมืองโพธิ์ (มือวาง 2-สุพรรณบุรี) ชนะ พัชรดา เนาชารี (สมุทรสงคราม) 6-0, 6-

    สำหรับผลการแข่งขันคู่อื่น ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ https://www.tour.ltat.org/tournaments-draws-OTQ3.html


สนับสนุนโดยเว็บไซต์ เว็บพนันออนไลน์ ถูกกฎหมาย